วิธีการเชื่อม user WordPress กับบอร์ด SMF

by kazama

Home Forums Plugin ปลั๊กอิน วิธีการเชื่อม user WordPress กับบอร์ด SMF

This topic contains 1 reply, has 0 voices, and was last updated by  kazama 6 years, 8 months ago.

Viewing 2 posts - 1 through 2 (of 2 total)
  • Author

kazama
    Member

ก่อนหน้านี้ผมทำเว็บไซต์ด้วย WordPress แยกกับกระดานข่าวที่ทำด้วย SMF

ไม่ทราบพอจะมีวิธีรวมผู้ใช้ของสองอันนี้เข้าด้วยกันไหมครับ

ขอบคุณครับ

kazama
    Member

ตอนนี้ทำได้รึยังครับ ถ้ายังติดต่อมาได้ครับผม ผมเคยทำให้หลายเว็บ

แต่ส่วนมากที่ผมทำจะเริ่มตั้งแต่ลง wp+smf ใหม่เพราะว่า ต้องใช้ wp กับ smf รุ่นเก่าพอสมควร รุ่นใหม่ๆ บางทีปลั๊กอินมันไม่สนับสนุน ครับ

แต่ถ้ามีข้อมูลอยู่แล้วก็ต้อง ลอง backup ข้อมูลไปทำอีกที่นึงก่อนถ้าระบบ OK ค่อนลงจริงครับ

Viewing 2 posts - 1 through 2 (of 2 total)

You must be logged in to reply to this topic.

© 2019 WordPress ภาษาไทย Powered by Wordpress | Sponsor by wordpress