สอบถามเรื่องหน้าเเรกเเสดงกระทู้

by imamade

Home Forums ห้องพูดคุยทั่วไป สอบถามเรื่องหน้าเเรกเเสดงกระทู้

Tagged: 

This topic contains 4 replies, has 4 voices, and was last updated by  robot89 10 years, 6 months ago.

Viewing 5 posts - 1 through 5 (of 5 total)
  • Author

imamade
    Member

เวลาหน้าเเรกผมตั้งให้โชว์กระทู้เด่น ตามที่ตั้งไว้เริ่มต้น หลังจากลง อ่ะครับ เเต่ทีนี้ข้อความมันยาวมา เเล้วผมจัด โชว์ 5 กระทู้ในหน้าเเรก เเต่กระทู้ที่ผมสร้างมันมีเนื้อหายาวมาก เเล้วมันไม่ย่อเลยครับ มันยาวเป็นงู เหมือนอยู่ในกระทู้จริงๆ ผมอยากให้มันย่อ โดยจำกัดเนื้อหา อ่ะครับ ทำไงได้มั้ง

iamoum
    Member

สวัสดีจ้า บอร์ดเงียบจังเลย คิดว่าตอนนี้คุณ imamade คงหาทางแก้ได้แล้วนะค้า ^_^

เราก็เคยเจอปัญหาคล้ายๆ กันคือต้องการให้เวลาคลิ๊กที่หน้าแรก หรือคลิ๊กที่หมวดหมู่แล้วให้แสดงผลแบบเป็นข้อความที่ตัดทอนสั้นๆ ตามด้วยลิงค์คลิ๊กเข้าไปอ่านอีกที

สำหรับเราจะใช้ฟังก์ชั่น <?php the_excerpt(); ?>  ช่วยในส่วนนี้จ้า ส่วนถ้าจะปรับแต่งเพิ่มให้มีลิงค์นำทางเข้าไปอีก ก็ต้องใส่โค๊ดเพิ่มจ้า ^_^

kafaeee
    Member

”งงมาก เลยกับเรื่องแบบนี้นานแค่ไหนเราถึงจะเข้าใจ

kafaeee
    Member

ลืมแล้วคะการทำ คีย์เวิดหลัก การแทรก งงมาก ลืมง่ายมาก

robot89
    Member

WP ผมยังใช้ไม่ค่อยเป้นเลยครับ

ยังทำออกมาไม่สวยเท่าไร

ฝากติชม เว็บข่าวไอทีอัพเดท ด้วยนะครับ

http://i3update.com

Viewing 5 posts - 1 through 5 (of 5 total)

You must be logged in to reply to this topic.

© 2024 WordPress ภาษาไทย Powered by Wordpress | Sponsor by wordpress