ปัญหาการติดตั้งwordpress

by tom204

Home Forums WordPress เวิร์ดเพรส ปัญหาการติดตั้งwordpress

This topic contains 1 reply, has 2 voices, and was last updated by  kapongpang 11 years, 1 month ago.

Viewing 2 posts - 1 through 2 (of 2 total)
  • Author

tom204
    Member

ขอถามผู้รู้ทุกท่านครับ
    ผมใช่000webhost.com มีปัญหาคือ ผมuploadwordpress 3.5.1 zip ขนาด 6 mb ผ่าน ftp ไม่ได้ เพราะfile ใหญ่เกินไป (maximum 5 mb) ผมเลยแตกzip ที่ในคอมแล้ว upload แบ่ง upload เป็น 2 ส่วน เก็บในfolderwordpressจากนั้นก็ทำ wp-config.php ได้ ผมเปิดหน้าpage เพื่อติดตั้ง wordpress ตามข้างล่างนี้คับ 
    http://www.hepshop.net63.net/wordpress/wp-admin/install.php
    มีข้อความขึ้นมา
    ไม่สามารถเลือกฐานข้อมูลได้
    เราสามารถเชื่อมกับเซิร์ฟเวอร์ฐานข้อมูลได้ (ซึ่งแปลว่าชื่อผู้ใช้และรหัสผ่านถูกต้อง) แต่ไม่สามารถเลือกฐานข้อมูล hepshopได้
    คุณแน่ใจว่ามีฐานข้อมูลนี้
    ผู้ใช้ a6761559_hepshop มีสิทธิ์ใช้ hepshop ฐานข้อมูลหรือไม่
    บางระบบ (โฮสท์) ชื่อของฐานข้อมูลนั้นจะมีคำนำหน้าขึ้นต้นด้วยชื่อผู้ใช้ของคุณ ดังนั้นชื่อของมันจะเป็น username_hepshop คิดว่าสิ่งนี้คือปัญหาหรือไม่?

ที่จริงควรจะขึ้นมาให้ตั้งค่าต่างๆ
    ผมไม่รู้ว่าhosting นี้ติดตั้ง wordpress ได้หรือไม่ หรือ ผิดพลาดตอนแบ่ง upload เป็น 2 ส่วน

ขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

kapongpang
    Member

โฮสมีฐานข้อมูลให้ หน้าจะติดตั้งได้นะครับ แต่ต้องดูว่า ชื่อโฮสหรือชื่อโฮสดาต้าเบสถูกต้องหรือเปล่านะครับ ลองดูก่อนนะครับ

Viewing 2 posts - 1 through 2 (of 2 total)

You must be logged in to reply to this topic.

© 2024 WordPress ภาษาไทย Powered by Wordpress | Sponsor by wordpress